top of page
Search

Sigur í Rúmeníu og Chelsea í bílstjórasætinuChelsea er komið í kjörstöðu til að komast í 8 liða úrslit Meistaradeildar Evrópu eftir sterkan 0-1 sigur gegn Atletico Madrid. Útivallarmarkið er komið í hús og nú er spurning um að halda haus og sigla okkur áfram í næstu umferð.


Chelsea var ívið sterkari aðilinn í fyrri hálfleik án þess að skapa sér mikið um færi. Við héldum boltanum vel og unnum alla seinni bolta. Pressan var góð og Atletico menn fengu engan tíma á boltanum og skyndisóknir þeirra enduðu oftast áður en þær byrjuðu. Suarez olli einhverjum usla í byrjun leiks en þegar leið á leikinn setti Christensen Úrúgvæann í hægri rassvasann og hélt honum þar út leikinn. Atletico vörðust með 6 manna varnarlínu, 3 þar fyrir framan og Suarez var einn í heiminum framar á vellinum. Okkar menn náðu ekki að finna glufur á þéttum varnarpakka Madridarmanna og oft vantaði upp á síðustu sendinguna eins og svo oft hjá okkar mönnum. 0-0 var staðan í hálfleik og okkar menn með 65% boltahlutfall og yfir 400 sendingar sín á milli.


Seinni hálfleikur byrjaði af nokkuð meiri krafti hjá og menn voru áræðnari og beinskeittari fram á við. Christensen, Rüdiger og Azpilicueta héldu Joao Felix og Suarez algjörlega í skefjum og Jorginho og Kovacic hirtu alla seinni bolta. Mount var sprækur fram á við og Callum var hörkuduglegur og bætti upp fyrir áhugalausu frammistöðuna gegn Southampton og greinilegt að skilaboð Tuchel hafi komist rækilega til skila. Alonso var hins vegar í vandræðum þegar hann lenti í 1 á 1 stöðu á vellinum og skorti hraða til að taka varnarmenn Atletico á. Spánverjinn bætti það hins vegar upp með flottum varnarleik og gerði virkilega vel í að verjast kantmönnum Atletico oft á tíðum.


Oliver Giroud hafði varla snert boltann í seinni hálfleik þegar hann ákvað að finna sinn innri Cristiano Ronaldo og skoraði sigurmarkið með frábærri bakfallsspyrnu á 68. mínútu. Aðstoðardómarinn flaggaði rangstöðu og Felix dómari í samstarfi við VAR dómarana tóku óralangan tíma í að skoða atvikið á meðan við horfðum á dómarann í sjónvarpinu. Niðurstaðan var mark og okkar menn fögnuðu frábæru marki.


Atletico færðu sig framar á völlinn en Chelsea menn voru mjög þéttir og skipulagðir til baka og gáfu engin færi á sig. Varnarlínan hélt gríðarlega vel og héldu línunni nógu framarlega og pössuðu að Atletico menn myndu ekki pressa okkur of neðarlega á okkar vallarhelming. Allir leikmenn liðsins unnu fyrir liðið og Tuchel getur verið stoltur af sínum mönnum.


Eins og sjá má á kortinu hér að neðan var Callum að vanda að spila sem hálfgerður kantmaður og Alonso töluvert aftar á vellinum, enda fóru nánast allar okkar sóknir fram á hægri kantinum. Við sjáum líka að Timo Werner var í raun að spila sem nía frekar en kantmaður og var að meðaltali fremsti maður Chelsea í þessum leik.
Niðurstaðan er gríðarlega mikilvægur 0-1 sigur á sterku liði Atletico með sigurmark frá Oliver okkar Giroud, eins og undirritaður spáði fyrir í upphituninni (og hefði átt að "betta" á).


Umræðupunktar

  • Christensen hefur verið algjörlega frábær undir stjórn Tuchel og er að stimpla sig rækilega inn í byrjunarliðið. Það verður hægara sagt en gert fyrir Silva að komast aftur inn í byrjunarliðið, allavega á kostnað Danans.

  • Rüdiger var einnig frábær í leiknum og gaf ekki tommu eftir, gaman að sjá baráttuviljan hans og þegar hann lét Suarez hrottann heyra það.

  • Callum var mjög vinnusamur og sýndi Tuchel að hann ætlar sér að halda sínu sæti í liðinu.

  • Giroud er ekki alltaf mest áberandi leikmaður vallarins, en hann þarf bara eitt færi til að sýna töfrana sem hann býr yfir.

  • Alonso var miklu betri varnarlega en við höfum oft séð hann, en hann hefur verið mikið slakari fram á við en við höfum vanist frá honum í vængbakverðinum. Mögulega er hann að breyta leikstíl sínum í þessa átt.

  • Kovacic og Jorginho er besta miðjan í þessu 3-4-3 kerfi, svo einfalt er það. Þeir tengja vel saman og leikur liðsins er afar fljótandi og skipulagður með þá tvo inn á vellinum.

  • Mount og Jorginho verða báðir í leikbanni í seinni leiknum vegna uppsafnaðra gulra spjalda, mögulega er það áhyggjuefni fyrir Tuchel.

  • Ziyech kom vel inn í leikinn með ógnandi sendingum og góðu tempói, gaman að sjá.

  • Timo Werner átti ágætis spretti inn á milli en við verðum að sjá hann gera betur í loka sendingunni eða skotinu.

  • Chelsea getur unnið Meistaradeild Evrópu á þessu tímabili að mínu mati.


Einkunnir

Mendy - 6. Fékk ekkert skot á sig, sem sýnir hversu góður varnarleikurinn var. Nokkuð öruggur í fótunum, heppinn að gera ekki klaufamistök í byrjun leiks.


Azpilicueta - 7,5. Fyrirliðinn rock solid að vanda. Captain consistent stígur varla feilspor í Chelsea treyjunni.


Christensen - 9. Maður leiksins. Daninn var frábær í dag, vann skallabolta, hélt Suarez í vasanum og sendi boltann vel frá sér.


Rüdiger - 8,5. Þjóðverjinn frábær í hjarta varnarinnar, steig varla feilspor fyrir utan smá klaufaskap með Alonso í byrjun fyrri hálfleiks.


Alonso - 8. Mjög sterkur varnarlega en vantaði upp á gæðin í sóknarleiknum.


Callum Hudson-Odoi - 7,5. Hörkuduglegur og hélt boltanum vel, mætti koma meira frá honum sóknarlega þó. Flottur leikur engu að síðu.


Kovacic - 7,5. Góður leikur hjá Króatanum, sólaði sig nokkrum sinnum út úr fyrstu pressu og sendi boltann vel.


Jorginho - 8. Mjög góður í dag, stoppaði hættulega skyndisókn þegar hann tók Felix niður og uppskar nauðsynlegt gult spjald og verður í banni í næsta leik. Var ekki tekinn útaf þrátt fyrir að vera á gulu sem sýnir hversu mikið Tuchel treystir honum.


Mount - 8,5. Vinnusamur að vanda og reyndi að skapa fram á við en klaufi að fá á sig gult spjald í byrjun leiks. Verður í banni í næsta leik.


Werner - 6,5. Þjóðverjinn með enn eina meðal frammistöðuna, ekki lélegur en ekkert sérstaklega góður heldur. Þarf að gera betur í lokasendingu og skotum.


Giroud - 8. Fær áttu fyrir frábært sigurmark. Sást lítið í leiknum fram að markinu og mætti koma aðeins neðar til að sækja boltann og vera meira í boltanum að mínu mati.


Nú er það að duga eða drepast og fara alla leið í 8 liða úrslitin!


KTBFFH

Þór Jensen


Comments


bottom of page